ได้ลองใช้ sran antivirus version 1.05.29 ซึ่งไม่แน่ใจว่าใหม่หรือไม่ครับ ขอแนะนำครับ
1. ตรวจจับไวรัสไม่ค่อยเจอครับ ซึ่งเป็นไวรัสปี 2008
2. เวลาสั่งตรวจสอบไวรัส กว่าจะขึ้นช้าครับ
3. แนะนำว่าน่าจะมีเมนูคลิกขวาเพื่อสแกนไฟล์หรือ folder
4. เมนูดูงงครับ ไม่มี clean ให้เลือกครับ

ขอเอาใจช่วยนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะหยุดพัฒนาแล้วหรือยัง ผมยินดีเป็นหนูทดลองให้นะครับถ้ามีโปรแกรมให้ลอง และพร้อมที่จะุอุดหนุนครับผม supitcha@wsst.co.th ส่งมานะครับ